JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA
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WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA NA LESENI

TAARIFA KWA UMMA

MATUMIZI YA MFUMO ULIOBORESHWA WA UTOAJI HUDUMA
Dar es Salaam - 27 Mei, 2026

Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA), inapenda kuwalaarifu wadau wote na umma
kwa ujumla kuwa huduma za usajili wa kampuni sasa zinapatikana kupitia mfumo ulioboreshwa
wa BRELA Online Service (BOS), unaokusudia kuongeza ufanisi wa utoaji huduma.

Kupitia mfume wa BOS, mwombaji atajaza taarifa za wakurugenzi, wanahisa na makatibu wa
kampuni mara moja tofauli na ilivyokuwa hapo awali. Aidha, mfumo huo umerahisisha utambuzi
wa wamiliki wa hisa kwa pamoja (joint shareholders), ambapo sasa wana uwezo wa kujaza taarifa
zao kwenye mfumo na kutambulika rasmi na Msaijili.

Vilevile, wakurugenzi, wanahisa na makatibu wa kampuni sasa wana uwezo wa kuona na
kufuatilia shughuli zote zinazoendelea katika kampuni husika. Endapo ombi lolote litaanzishwa
na mmoja wao, taarifa kuhusu ombi hilo zitawafikia wote wanachusika mara tu litakapowasilishwa
kwa Msajili.

Kwa upande wa usajili wa mkopo (charges/debentures), maombi hayo sasa yatawasilishwa
kupitia mfumo wa BOS tofauti na ilivyokuwa hapo awali. Hatua hii itasaidia kurahisisha utoaji wa
huduma na kuckoa muda wa wateja katika kuwasilisha na kufuatilia maombi yao.

Aidha, mfumo wa BOS umewezesha wateja kufanya uhakiki wa jina (name clearance) kabla ya
kuwasilisha maombi ya usajili wa kampuni. Hatua hii ilasaidia kupunguza kurejeshwa kwa
maombi kutokana na kufanana au kutokubalika kwa majina yaliyopendekezwa kabla ya hatua za
usajili kuanza.

Kwa wateja wenye akaunti katika mfumo awali (ORS), wanashauriwa kulumia mojawapo ya njia
zifuatazo ili kuingia kwenye mfumo wa BOS:

1. Kutumia anuani ya baruapepe iliyotumika kufungua akaunti katika mfumo wa ORS, kisha
kubonyeza kitufe cha “Forge! Password”, ambapo miumiaji atapokea baruapepe
itakayomwezesha kuingia kwenye mfumo wa BOS; au

2. Kutengeneza akaunti mpya kupilia kitufe cha "Create New Account’, ambapo mtumiaji
alapokea baruapepe itakayomwezesha kuingia kwenye mfumo wa BOS.

Kwa mteja mwenye maombi yanayoendelea kupitia mfumo wa ORS, ataendelea kukamilisha
maombi hayo kupitia mfumo huo mpaka ombi litakapokamilika.

Aidha, maombi yole mapya yanayohusu usajili wa kampuni, mabadiliko ya taarifa za kampuni,
uwasilishaji wa taanfa za mwaka (Annual Refurns), maombi ya kufunga kampuni pamoja na
huduma nyingine zinazchusiana, yatawasilishwa kupitia mfumo wa BOS.

Kwa usaidizi wa haraka, tafadhali wasiliana nasi kupitia namba ya simu +255 (0) 22 2212800 au
andika kupitia barua pepe support bos@brela.go.tz

Imetolewa na;
Kitengo cha Mawasiliano na Uhusiano kwa Umma




